เต็นท์รถมือสอง พรบ. ภาษี กับภาษี และประกัน

ถาม ตอบ สนทนา
ตอบกลับโพส
นนทn

เต็นท์รถมือสอง พรบ. ภาษี กับภาษี และประกัน

โพสต์ โดย นนทn » พฤหัสฯ. ธ.ค. 31, 2020 9:57 am

สอบถามเกี่ยวกับเต็นท์รถมือสอง พรบ. ภาษี สักนิดนะคะ อันนี้คือไม่รู้จริงๆค่ะพอดีได้ออกรถมือสองจากเต็นท์นึงค่ะ และทางเราออกรถได้แค่สามเดือน แล้ว พรบ.ภาษี ก็ดันหมดทั้งไปที่ทางเราขับได้แค่สามเดือน แบบนี้ทางเราต้องรับผิดชอบค่าใช่จ่ายทั้งหมดเลยหรอคะ (อันนี้ไม่ทราบจริงๆ)และทางเราได้ติดต่อไปทางเต็นท์ทางเต็นท์ก็ปฏิเสธการรับผิดชอบทั้งหมด ใครรู้ช่วยแนะนำหน่อยนะคะว่าควรทำยังไง ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงนะคะ

บนดอย

Re: เต็นท์รถมือสอง พรบ. ภาษี กับภาษี และประกัน

โพสต์ โดย บนดอย » พฤหัสฯ. ธ.ค. 31, 2020 9:58 am

ไปต่อเอง หรือถ้าผ่อนไฟแนนซ์ ไฟแนนซ์จะแจ้งเตือน และส่งราคาจ้าง ที่ไฟแนนซ์ดำเนินการให้ ให้คุณครับไฟแนนซ์ต่อให้ เค้าจะบวกค่าดำเนินการเพิ่มคุณก็เลือกเอา จะไปต่อเอง หรือจะให้ไฟแนนซ์ต่อให้ครับและอย่างบางความเห็นบอก คุณไม่ได้ดูเอง ว่า เอ้ย คันนี้ทะเบียนจะหมดนะ ต่อรองได้มั้ย ลดราคาอีกได้มั้ยขนาดทะเบียนจะขาดยังไม่ได้ดู แล้วสภาพรถ ใครดูให้เนี่ย

samon

Re: เต็นท์รถมือสอง พรบ. ภาษี กับภาษี และประกัน

โพสต์ โดย samon » พฤหัสฯ. ธ.ค. 31, 2020 9:59 am

รถได้แค่รถครับ ค่าใช้จ่ายต่าง ๆ เนื่องจากการใช้รถ คนซื้อต้องจ่ายเอง เว้นแต่คนขายมีลงในสัญญาว่าจะจ่ายให้ เช่น พวกแถมต่าง ๆ

vayuu

โพสต์ โดย vayuu » พฤหัสฯ. ธ.ค. 31, 2020 10:00 am

ตาม คห. บน ๆ ครับแสดงว่าคุณไม่ได้ดูตั้งแต่ต้นเพราะอาจจะขอให้เตนท์แถมให้ได้ตั้งแต่ตอนออกรถ

บุคคลทั่วไป

โพสต์ โดย บุคคลทั่วไป » พฤหัสฯ. ธ.ค. 31, 2020 10:00 am

bella

รถใหม่ ป้ายแดง ก็เช่นเดียวกันครับ ค่าภาษี ค่าประกัน เราต้องจ่ายเองครับค่าซ่อม เราก็ต้องจ่ายเองด้วยนะครับรวมทั้ง ค่าน้ำมัน ด้วยครับ ไม่รวมในราคาซื้อของ

ตอบกลับโพส